திருப்பதி ஏழுமலையான் நகைகளை பக்தர்களின் பார்வைக்கு வைக்க முடிவு

திருப்பதி ஏழுமலையானின் அனைத்து நகைகளையும், பக்தர்களின் பார்வைக்கு வைக்க அறங்காவலர் குழுவில் ஒருமனதாக தீர்மானிக்கப்பட்டது.

திருப்பதி ஏழுமலையான் நகைகளை பக்தர்களின் பார்வைக்கு வைக்க முடிவு
திருமலை:

.....

திருமலை-திருப்பதி தேவஸ்தான அறங்காவலர் குழு கூட்டம் திருமலையில் உள்ள அன்னமய பவனில் நடந்தது. திருமலை-திருப்பதி தேவஸ்தான அறங்காவலர் குழு தலைவர் புட்டா.சுதாகர்யாதவ் தலைமை தாங்கினார். அப்போது அவர் பேசியதாவது:-

தேவஸ்தானம் மீதும் அதில் பணியாற்றிய அதிகாரிகள் மீதும் முன்னாள் தலைமை அர்ச்சகர் ரமண தீட்சிதர் மற்றும் சிலர் ஏழுமலையானின் நகைகள் மாயமாகி விட்டதாகவும், மைசூர் மகாராஜா காணிக்கையாக அளிக்க பல கோடி ரூபாய் மதிப்புள்ள பிங்க் வைரத்தை காணவில்லை என்பன உள்பட பல்வேறு அவதூறு குற்றச்சாட்டுகளை எழுப்பியுள்ளனர்.

அவர்கள் மீது தேவஸ்தானம் சார்பில் இழப்பீடு கோரி அவதூறு வழக்கு தொடர்வது குறித்து ஆலோசிக்கப்பட்டு வருகிறது. இன்னும் 2 நாட்களில் வழக்கு தொடர உள்ளவர்களின் பெயர்கள் வெளியிடப்படும்.

24 ஆண்டுகள் தேவஸ்தான தலைமை அர்ச்சகராகப் பணியாற்றிய ரமண தீட்சிதருக்கு தைரியம் இருந்தால் அவர் அறங்காவலர் குழுவின் முன்னால் வந்து தனது குற்றச்சாட்டுகளைப் பதிவு செய்ய வேண்டும். ஏழுமலையானின் அனைத்து நகைகளையும், பக்தர்களின் பார்வைக்கு வைக்க அறங்காவலர் குழுவில் ஒருமனதாக தீர்மானிக்கப்பட்டது.

ஆனால் இதற்கு ஆகம விதிகள் ஒப்புக் கொள்கிறதா என்பதை அறிய ஆகம வல்லுநர்களிடம் ஆலோசனை கேட்கப்பட உள்ளது. பின்னர் இது தொடர்பாக அறிவிப்பு வெளியிடப்படும்.

ஆந்திர மாநிலத்தில் தலித் வாடா, கிரிஜன வாடா, மச்சக்கார காலனி ஆகிய பகுதிகளில் ரூ.8 லட்சத்தில் இருந்து 10 லட்சம் வரை செலவு செய்து வெங்கடாஜலபதி கோவில், ராமர் கோவில் கட்டப்பட உள்ளது. சித்தூர் மாவட்டத்தில் உள்ள நாகலாபுரம் கோவில் பிரசித்திப் பெற்றதாகும். அங்கு, வேத பாட சாலை தொடங்கப்பட உள்ளது.

திருப்பதி ஏழுமலையான் கோவிலில் சாமி தரிசனம் செய்ய வரும் பக்தர்களுக்குக் கூடுதல் பாதுகாப்பு வழங்க ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட உள்ளது. அதற்காக, திருமலையில் பழைய அன்னதானக்கூடத்தில் பொது காவல் மைய கட்டுப்பாட்டு அலுவலகம் அமைத்து, அங்கு ரூ.1 கோடியே 60 லட்சம் செலவில் அகண்ட ஒளித்திரைகள் அமைக்கப்பட உள்ளது. ஐதராபாத்தைச் சேர்ந்த ஒரு தனியார் நிறுவனத்திடம் அதற்கான பணியை ஒப்படைக்கப்பட உள்ளது.

சென்னையில் உள்ள தேவஸ்தான தகவல் மையத்தில் பத்மாவதி தாயாருக்கு தினமும் புஷ்ப அலங்காரம் செய்ய முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. அதற்காக பக்தர்கள் தினமும் புஷ்பங்களை காணிக்கையாக வழங்கலாம் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இவ்வாறு அவர் பேசினார்.

திருப்பதி ஏழுமலையானுக்கு சேர, சோழ, பாண்டிய, பல்லவ மன்னர்கள், விஜயநகர பேரரசர்கள், மைசூர் மகாராஜாக்கள், ஆங்கிலேயர்கள், நவாப்புகள், ஜமீன்கள், மிராசுதாரர்கள் உட்பட தற்போதைய அரசியல் பிரமுகர்கள், தொழிலதிபர்கள் என பலர் கோடிக்கணக்கிலான தங்க, வைர ஆபரணங்களை காணிக்கையாக வழங்கி உள்ளனர். இதன் மதிப்பு பல்லாயிரம் கோடி இருக்கும்.

இந்த நகைகள் யாவும், பக்தர்களின் பார்வைக்கு வைக்கப்பட்டால் அதற்கு தகுந்த பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகளையும் தேவஸ்தானம் செய்ய வேண்டியிருக்கும்.

Related Post